Uncategorized

ચીને કહ્યું હતું કે ‘ભારત અમારો હરીફ મિત્ર નથી’, તેથી મિર્ઝાપુર અભિનેતાનું ટ્વીટ – ખૂબ ભયંકર છે

ચીનના વિદેશ પ્રધાન વાંગ યીવાંગે તાજેતરમાં જ ભારત વિશે કહ્યું છે, ‘ઘણા મહત્વના મુદ્દાઓ પર, અમારા વલણ સમાન અથવા નજીક છે અને સમાન રાષ્ટ્રીય વાસ્તવિકતાઓને કારણે, તેથી ચીન અને ભારત એકબીજાના મિત્રો છે અને તેમાં ભાગીદારો છે, ધમકીઓ કે હરીફો નહીં. સફળ થવા માટે બંને દેશોએ એક બીજાને નુકસાન પહોંચાડવાને બદલે એક બીજાની મદદ કરવી જોઈએ. આપણે એક બીજા પર શંકા કરવાને બદલે સહયોગ વધારવો જોઈએ. મિરઝાપુર ફેમ અભિનેતા દિવ્યાન્દુએ ટ્વિટ કરીને ચીનના આ મૈત્રીપૂર્ણ વલણ અંગે પોતાની પ્રતિક્રિયા આપી છે. એટલું જ નહીં દિવ્યેન્દુએ પણ ચીનના આ વલણને ખૂબ ભયંકર ગણાવ્યું છે.
દિવ્યેન્દુએ ચીનનાં ભારત પ્રત્યેના નરમ વલણ પર પોતાની ટ્વિટમાં લખ્યું છે કે, “ઓહહહહ આ ભયંકર છે.” આ રીતે, તેમણે ભારત સાથે મૈત્રીપૂર્ણ વાતચીત કરવા માટે ચીન અંગે સાવચેતી રાખવાનો સંકેત આપ્યો છે. દિવ્યેન્દુનું આ ટ્વીટ ઘણું વાંચવામાં આવી રહ્યું છે. દિવ્યેન્દુએ મિર્ઝાપુરમાં મુન્ના ભૈયાની ભૂમિકા ભજવી છે, જેને ખૂબ પસંદ કરવામાં આવી છે. અખિલ શ્રીવાસ્તવનું તેમનું પાત્ર ‘સ્કોર્પિયન ગેમ’ વેબ સિરીઝમાં પણ ચર્ચામાં રહ્યું છે.
તે જ સમયે, ચીનના વિદેશ પ્રધાન વાંગ યીએ રવિવારે કહ્યું કે, સરહદના મુદ્દાને હલ કરવા અને દ્વિપક્ષીય સહયોગ વધારવા અને અનુકૂળ વાતાવરણ createભું કરવા માટે ચીન અને ભારતે એકબીજાને નુકસાન પહોંચાડવું અને શંકા કરવાનું બંધ કરવું જોઈએ. વાંગે કહ્યું કે, ચીન અને ભારત વચ્ચેના સરહદ વિવાદ સંબંધ માટે સંપૂર્ણપણે જવાબદાર નથી, એમ કહીને કે બંને દેશો મિત્ર અને ભાગીદાર છે, પરંતુ તેમણે એકબીજા પર શંકા કરવાનું બંધ કરવું જોઈએ. ગયા વર્ષે મે મહિનામાં પૂર્વી લદ્દાખમાં સરહદની ગતિથી ભારત-ચીન સંબંધોની હાલની સ્થિતિ અંગેની વાર્ષિક પ્રેસ કોન્ફરન્સમાં એક પ્રશ્નના જવાબમાં તેમણે કહ્યું હતું કે બંને દેશોએ તેમના વિવાદોનો ઉકેલ લાવવો અને દ્વિપક્ષીય સહયોગ વધારવો હિતાવહ છે. તેમણે કહ્યું, “સરહદ વિવાદ ઇતિહાસનું પરિણામ છે, તે ચીન-ભારત સંબંધ માટે સંપૂર્ણપણે જવાબદાર નથી.”

One Reply to “ચીને કહ્યું હતું કે ‘ભારત અમારો હરીફ મિત્ર નથી’, તેથી મિર્ઝાપુર અભિનેતાનું ટ્વીટ – ખૂબ ભયંકર છે

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *