Uncategorized

ત્રીજી વેવ સામે તૈયાર સરકાર : તરત 17 મે સુધી નું લોકડાઉન જાહેર

ઉત્તર પ્રદેશમાં વધતા કોરોના ચેપ વચ્ચે યોગી સરકારે કોરોના કરફ્યુમાં વધુ 7 દિવસનો વધારો કર્યો છે. અગાઉ 10 મેના રોજ કર્ફ્યુ હતું, પરંતુ હવે રાજ્યમાં 17 મે સુધી પ્રતિબંધો લાગુ રહેશે. અધિક મુખ્ય સચિવની માહિતી નવનીત સહગલે આ અંગે માહિતી આપી છે. તેમણે જણાવ્યું હતું કે કોરોના કર્ફ્યુ દરમિયાન જરૂરી સેવાઓ ચાલુ રહેશે.

રાજ્યમાં પહેલાની જેમ કડકતા રહેશે.યુપીમાં હમણાં હપ્તામાં લોકડાઉનમાં વધારો કરવામાં આવ્યો છે. સારી વાત એ છે કે આ કડકાઈઓની અસર હવે દેખાઈ રહી છે. સીએમ યોગી આદિત્યનાથે શનિવારે કહ્યું હતું કે છેલ્લા એક અઠવાડિયામાં કોરોનાના 65,000 સક્રિય કેસનો ઘટાડો એ આશાસ્પદ સંકેત છે.

રાજ્યમાં નવા કોવિડ કેસોની સંખ્યા સતત ઓછી થઈ રહી છે, જ્યારે રિકવરી રેટ સારો થઈ રહ્યો છે,જોકે યુપીમાં ચેપ ઓછો થઈ રહ્યો છે, પરંતુ પંચાયતની ચૂંટણી બાદ ગામમાં ચેપ લાગવાનો ભય છે. આ જ કારણ છે કે સરકારે લોકડાઉન વધારવાનો નિર્ણય લીધો છે.

પહેલાના આદેશ મુજબ, લોકડાઉન 10 મેની સવારે સમાપ્ત થવાનું હતું, પરંતુ હવે તાળાબંધી 17 મેના સવાર સુધી ચાલુ રહેશે.રાજધાની લખનૌમાં સૌથી વધુ 2,179 કેસ નોંધાયા છે. આ સાથે, યુપીમાં કોરોના કેસની સંખ્યા પણ 15 લાખને પાર કરી ગઈ.

જ્યારે રાજ્યમાં અત્યાર સુધીમાં 15,170 લોકોના મોત નોંધાયા છે. જો કે, સારી વાત એ છે કે હવે યુપીમાં સક્રિય કેસની સંખ્યા ઘટીને 2,45,736 થઈ ગઈ છે.

101 Replies to “ત્રીજી વેવ સામે તૈયાર સરકાર : તરત 17 મે સુધી નું લોકડાઉન જાહેર

  1. Pingback: 1certify

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *