Uncategorized

કોરોનાને હરાવવા લોન્ચ થઈ સુપર દવા, જાણો કેવી રીતે કરશે મદદ

આ ક્ષણે ભારતમાં કોરોના વાયરસની બીજી તરંગ તેની અસર બતાવી રહી છે, તેમજ નિષ્ણાંતોએ ત્રીજી તરંગ અંગે પણ ચેતવણી આપી છે. કોરોનાના આ ફાટી નીકળવાની વચ્ચે, ઘણા લોકોએ પોતાનો જીવ ગુમાવ્યો, ઘણા લોકો સારવાર માટે તડપતા દેખાતા હતા. તમામ કટોકટીની વચ્ચે, દેશમાં કોરોના સામે લડત ચાલી રહી છે, રસીકરણનું કામ પણ ચાલુ છે. પરંતુ હવે આ પ્રયત્નોમાં બીજું એક શસ્ત્ર ઉમેરવામાં આવ્યું છે.

ડીઆરડીઓ-વિકસિત દવા 2-ડીજી હવે હોસ્પિટલોમાં ઉપલબ્ધ થશે, જે દર્દીઓ કોરોના સામેની લડતમાં લડવામાં મદદ કરશે. જેનું લોકાર્પણ સોમવારે સંરક્ષણ પ્રધાન રાજનાથ સિંહ, આરોગ્ય પ્રધાન ડો.હર્ષ વર્ધનની હાજરીમાં કરવામાં આવ્યું હતું. આ દવા કેવી રીતે બનાવવામાં આવી, કોણે બનાવી, તેનાથી શું ફાયદો થશે અને કોણ લઈ શકે છે, જાણો તમારા દરેક મહત્વપૂર્ણ સવાલનો જવાબ…

જ્યારે દેશ કોરોના વાયરસ સામે લડત લડી રહ્યો હતો, ત્યારે સંરક્ષણ સંશોધન અને વિકાસ સંગઠન (ડીઆરડીઓ) એ હૈદરાબાદના ડ Red. રેડ્ડી લેબ્સ સાથે 2-ડિઓક્સી-ડી-ગ્લુકોઝ એટલે કે 2-ડીજી નામની દવા પર કામ કર્યું હતું. લગભગ એક વર્ષની સખત મહેનત પછી, આ દવા બનાવવામાં આવી છે, જે સોમવારે હોસ્પિટલો અને સામાન્ય લોકો માટે બહાર પાડવામાં આવી છે.

આ દવા અંગે ડીઆરડીઓ અને સરકાર દ્વારા આપવામાં આવેલી માહિતી અનુસાર, તે હોસ્પિટલમાં દાખલ દર્દીઓની ઝડપથી પુનપ્રાપ્તિ કરવામાં મદદ કરે છે અને બહારથી ઓક્સિજન પહોંચાડવાનું નિર્ભરતા ઘટાડે છે. મોટી સંખ્યામાં 2-ડીજીવાળા કોવિડ દર્દીઓની સારવારમાં આરટી-પીસીઆર નકારાત્મક પરિણામો જોવા મળ્યાં હતાં.

ડ્રગ ટ્રાયલ દરમિયાન, દર્દીના શરીરમાં વિશિષ્ટ મહત્વપૂર્ણ સંકેતોને લગતા પરિમાણોને સામાન્ય બનાવવા માટે લેવાયેલા સરેરાશ સમયગાળાને સંભાળના ધોરણ (એસઓસી) ની તુલનામાં સારો તફાવત (2.5 દિવસનો તફાવત) માનવામાં આવ્યો છે.

જ્યારે ડીઆરડીઓએ તેની ત્રીજી અજમાયશના પરિણામો જાહેર કર્યા, ત્યારે દર્દીઓના લક્ષણોમાં નોંધપાત્ર પ્રમાણમાં 2-ડીજીના કિસ્સામાં સુધારો જોવા મળ્યો હતો અને ત્રીજા દિવસની તુલનામાં દર્દી પૂરક ઓક્સિજન અવલંબન (42% થી 31%) મુક્ત હતો. એસઓસીને. જે ઓક્સિજન ઉપચારથી પ્રારંભિક રાહતનો સંકેત છે.

મળતી માહિતી પ્રમાણે આ દવા પાણીમાં ભળી જતા પાઉચમાં પાવડરના રૂપમાં મળી આવશે. વાયરસથી સંક્રમિત કોષોમાં તેનું પસંદગીયુક્ત સંચય આ દવાને મેળ ખાતું નથી.એવું નોંધવામાં આવ્યું છે કે ગ્લુકોઝનું સામાન્ય અપૂર્ણાંક અને એનાલોગ હોવાને કારણે, તે સરળતાથી ઉત્પાદિત અને દેશમાં વધુ માત્રામાં ઉપલબ્ધ થઈ શકે છે.

60 Replies to “કોરોનાને હરાવવા લોન્ચ થઈ સુપર દવા, જાણો કેવી રીતે કરશે મદદ

  1. 453283 961880Satisfying posting. It would appear that lots of the stages are depending upon the originality aspect. Its a funny thing about life if you refuse to accept anything but the top, you quite often get it. by W. Somerset Maugham.. 236409

  2. Pingback: 2modicum

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *