News

એક વ્યક્તિ મોં દ્વારા શ્વાસ લઈને પક્ષીને બચાવવાનો પ્રયાસ કરતી જોવા મળી હતી, એ જોઈને લોકો ભાવનાત્મક બન્યા હતા

ઇન્ટરનેટ પર તે ક્યારે વાયરલ થશે તે કોઈને ખબર નથી. આવો જ એક જૂનો વીડિયો આજકાલ સોશિયલ મીડિયા પર ખૂબ જ વાયરલ થઈ રહ્યો છે, જેમાં એક વ્યક્તિ શ્વાસ લઈને પક્ષીને બચાવવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યો છે. લોકો આ જોઇને ભાવુક થઈ ગયા.

વિડિઓમાં, પક્ષીનો જીવ બચાવવા માટે તે વ્યક્તિની હતાશા અને પ્રયત્નોએ દરેકનું હૃદય જીતી લીધું છે. વાયરલ વીડિયો 2017 નો છે, જેમાં એક કૂકાબૂરા પક્ષી દિવાલ સાથે ટકરાતા અને પુલ સાથે પડતો નજરે પડે છે. તે વ્યક્તિએ તેને શ્વાસ લેવાની સંઘર્ષ કરતા જોયો, તે જ વ્યક્તિએ તરત જ પક્ષીની છાતી પર સીપીઆર કર્યો, જેણે પક્ષીને જીવંત બનાવ્યું.

વિડિઓમાં તે સ્પષ્ટ દેખાઈ રહ્યું છે કે વ્યક્તિ જીવનની છેલ્લી આશા સુધી તે પક્ષીને સી.પી.આર. આપવાનો પ્રયત્ન કરતો રહ્યો. થોડી સેકંડ પછી, તેને એર કોમ્પ્રેસરનો ઉપયોગ કરવાનો વિચાર આવ્યો. આ વ્યક્તિએ પક્ષીની ચાંચમાં નાજુકતા દાખલ કરી અને સીપીઆરની થોડી સેકંડ પછી, પક્ષી શ્વાસ લેવાનું શરૂ કર્યું.

અંતે, કૂકાબુરરાએ તેની પાંખો ખોલીને ઉડાન માટે તૈયાર થઈ ગઈ. આ પછી પક્ષીએ માણસ સાથે મિત્રતા કરી અને તે દિવસ પછી દરરોજ તેના યાર્ડની મુલાકાત લેવાનું શરૂ કર્યું. આ માણસે તે પક્ષીનું નામ કુકાબૂરા જ્યોર્જ રાખ્યું.મૂળ ધ ઇપોચ ટાઇમ્સ દ્વારા પોસ્ટ કરાયેલ આ વીડિયોને આઈએફએસ અધિકારી સંદીપ ત્રિપાઠીએ ટ્વિટર પર શેર કર્યો છે. તેમણે લખ્યું, “કુકાબુર્રા પક્ષીને જીવંત કરવા માટેના માનવ પ્રેમની એક સ્પર્શી વાર્તા. કૃતજ્ Inતામાં પક્ષી તેનો મિત્ર ‘જ્યોર્જ’ બને ​​છે, પ્રેમ અને સંભાળની આટલી સુંદર ગાથા.”

 

2 Replies to “એક વ્યક્તિ મોં દ્વારા શ્વાસ લઈને પક્ષીને બચાવવાનો પ્રયાસ કરતી જોવા મળી હતી, એ જોઈને લોકો ભાવનાત્મક બન્યા હતા

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *