Bollywood

46 વર્ષની ઉંમરે પણ શિલ્પા શેટ્ટી 26 વર્ષ ની હિરોઇન કરતા વધારે ફીટ છે જુઓ ફોટો.

મુંબઈ. શિલ્પા શેટ્ટી 46 વર્ષની થઈ ગઈ છે. 8 જૂન, 1975 ના રોજ મંગલુરુમાં જન્મેલી, શિલ્પા બોલિવૂડની ફિટ ફીટ અભિનેત્રીઓમાંની એક છે. તેના શરૂઆતના દિવસોમાં જ નહીં, લગ્ન પછી અને બે બાળકોની માતા બન્યા પછી પણ, શિલ્પા એકદમ સ્લિમ-ટ્રીમ છે. શિલ્પા શેટ્ટી એવી પહેલી અભિનેત્રી છે કે જેમણે ફિટનેસ માટે પોતાની પાવર યોગ ડીવીડી શરૂ કરી હતી. 45 વર્ષની ઉંમરે પણ શિલ્પા 25 વર્ષની વયની કોઈ હિરોઇન કરતા વધારે ફીટ લાગે છે. શિલ્પાના જણાવ્યા મુજબ શરીર અને મનને ફીટ રાખવા માટે યોગ સૌથી અસરકારક રીત છે. આ પેકેજમાં, અમે જણાવી રહ્યાં છીએ કે શિલ્પા પોતાને ફીટ રાખવા માટે શું કરે છે અને તેણીની દિનચર્યા કેવી છે.

શિલ્પા પોતાની જાતને જાળવવા માટે તમામ પ્રકારની એક્સરસાઇઝ કરે છે. તેમાં શક્તિ પ્રશિક્ષણ અને યોગથી લઈને કાર્ડિયો વર્કઆઉટ્સ શામેલ છે. તે અઠવાડિયામાં ફક્ત પાંચ દિવસ જ કામ કરે છે. તેમાંથી બે દિવસ યોગ માટે, બે દિવસ તાકાત તાલીમ માટે અને એક દિવસ કાર્ડિયો માટે અનામત છે.

તેમણે તાકાત તાલીમને બે ભાગમાં વહેંચી છે. શરીરના એક ઉપલા વર્કઆઉટ અને બીજા શરીરના નીચલા વર્કઆઉટ. તાકાત તાલીમ દરમિયાન, તે સ્નાયુઓને મજબૂત કરવા અને સ્વર આપવા માટે પ્રકાશને બદલે ભારે વજન વધારવાનું પસંદ કરે છે. એટલું જ નહીં, તે તાણ ઘટાડવા માટે યોગ પછી 10 મિનિટનું મેડિટેશન પણ કરે છે.શિલ્પા શેટ્ટી રોજ 1800 કેલરી ઉર્જાનો વપરાશ કરે છે. તેનો દિવસ આમલા અને કુંવારપાઠાનો રસથી શરૂ થાય છે. ઉપરાંત, તે ઓછી ગ્લાયકેમિક ઇન્ડેક્સ સાથે કાર્બોહાઈડ્રેટ લેવાનું ભૂલશે નહીં. તે રસોઈમાં ઓલિવ તેલનો ઉપયોગ કરે છે.

શિલ્પા યોગ અને કસરત પછી પ્રોટીન શેક લેવાનું પસંદ કરે છે. તેણી અઠવાડિયાના છ દિવસ તેના ભોજનને અંકુશમાં રાખે છે અને એક દિવસ (ચીટ ડે) માટે બહાર જાય છે અને રેસ્ટોરાંનું ભોજન લે છે. તેઓ ભોજન દરમિયાન નાસ્તા લેતા નથી, કારણ કે તેઓ માને છે કે તેનાથી કેલરીનું સેવન વધે છે.શિલ્પા શેટ્ટી સવારના નાસ્તામાં 1 વાટકી પોર્રીજ અને એક કપ ચા લે છે. આ પછી, તે કામ કરે છે અને પછી પ્રોટીન શેક, 2 તારીખો, 8 કિસમિસ લે છે.બપોરના ભોજનમાં શિલ્પા એક રોટલી ખાય છે (પાંચ જુદા જુદા દાણાના લોટમાંથી બનાવેલ છે), ચિકન, દાળ અને શુદ્ધ તેલમાં બનેલા શાકભાજી, ઘી સાથે કોટેડ છે.બપોર પછી ગ્રીન ટીનો એક કપ, સાંજે સોયા દૂધ અને સફરજન અને કચુંબર રાત્રે ખાવામાં આવે છે. આપને જણાવી દઈએ કે શિલ્પા શેટ્ટીની આ ડાયટ પ્લાન ફક્ત 6 દિવસની છે, જેને તેણે એક લોકપ્રિય મેગેઝિનને આપેલા ઇન્ટરવ્યુમાં શેર કરી હતી.

શિલ્પા સંપૂર્ણ શાકાહારી છે. કોરોના રોગચાળામાં લોકોની જીવનશૈલીમાં સુધારો થયો એટલું જ નહીં, પરંતુ ઘણા લોકોએ માંસાહારી ખોરાક પણ સંપૂર્ણ રીતે છોડી દીધા. તેમાંથી એક છે શિલ્પા શેટ્ટી. ગયા વર્ષે જુલાઇમાં જ સોશિયલ મીડિયા દ્વારા આ માહિતી આપવામાં આવી હતી.શિલ્પાએ લખ્યું- ‘આ નિર્ણય મારા માટે થોડો મુશ્કેલ હતો અને અશક્ય પણ લાગતો હતો. પરંતુ આ હોવા છતાં, હવે મેં શાકાહારી કાયમ માટે અપનાવ્યો છે. ઘણા વર્ષોથી, મને સમજાયું કે ખોરાક અને સ્વાદ માટે પ્રાણીઓની હત્યા કરવાથી જંગલોને જ નુકસાન થયું નથી, પરંતુ કાર્બન ડાયોક્સાઇડ, મિથેન અને નાઇટ્રો oxકસાઈડ્સનું વિપુલ પ્રમાણમાં ઉત્સર્જન થયું છે. આ બધી વાતાવરણીય પરિવર્તન માટે પણ જવાબદાર છે જે આપણી ધરતીનો સામનો કરી રહી છે.શિલ્પાએ આગળ લખ્યું- ‘શાકાહારી બનવું એ પ્રાણીઓ માટે માત્ર ફાયદાકારક જ નહીં, પણ તે આપણને હૃદયરોગ, ડાયાબિટીઝ અને મેદસ્વીપણાથી પણ બચાવે છે. આ બધું આપણા સ્વાસ્થ્ય માટે તેમજ પૃથ્વીના આરોગ્ય માટે ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. તેથી મેં પ્રકૃતિને પાછા આપવા માટે મેં કરેલું શ્રેષ્ઠ કર્યું.

શિલ્પાના જણાવ્યા મુજબ, મંગ્લોર (કર્ણાટક) થી, અમારું ખોરાક બાળપણથી માછલી અને ચિકન વિના અપૂર્ણ માનવામાં આવતું હતું. ધીરે ધીરે આ આપણી આદત બની ગઈ. આ પછી, જ્યારે મેં યોગ અપનાવ્યો ત્યારે પણ મને લાગ્યું કે કંઈક અપૂર્ણ છે. પછી મેં નક્કી કર્યું છે કે હું મારી ટેવ બદલીશ અને છેવટે મેં 45 વર્ષ પછી તે કરી શક્યો.શિલ્પાના જણાવ્યા મુજબ, મંગ્લોર (કર્ણાટક) થી, અમારું ખોરાક બાળપણથી માછલી અને ચિકન વિના અપૂર્ણ માનવામાં આવતું હતું. ધીરે ધીરે આ આપણી આદત બની ગઈ. આ પછી, જ્યારે મેં યોગ અપનાવ્યો ત્યારે પણ મને લાગ્યું કે કંઈક અપૂર્ણ છે. પછી મેં નક્કી કર્યું છે કે હું મારી ટેવ બદલીશ અને છેવટે મેં 45 વર્ષ પછી તે કરી શક્યો.

4 Replies to “46 વર્ષની ઉંમરે પણ શિલ્પા શેટ્ટી 26 વર્ષ ની હિરોઇન કરતા વધારે ફીટ છે જુઓ ફોટો.

  1. 370009 54190This constantly amazes me exactly how blog owners for example yourself can discover the time and also the commitment to keep on composing wonderful weblog posts. Your website isexcellent and 1 of my own ought to read blogs. I merely want to thank you. 311222

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *