News

82 વર્ષનાને પહેલો પ્રેમ મળ્યો, એમ કહ્યું રામજીની શપથ! 21 વર્ષનો થઈ ગયો હોય આવું લાગે છે ….

50 વર્ષ પછી ગર્લફ્રેન્ડનો ફોન આવે છે. તે પ્રથમ પ્રેમની વાર્તા છે …

“પ્રેમ પર કોઈ ભાર નથી … તે તે અગ્નિ છે કે‘ ગાલિબ ’વાવેતર કે બુઝાવવું જોઈએ નહીં.” ગાલિબે આ કવિતાઓ તેમની અધૂરી લવ સ્ટોરીઓ વિશે કહી હતી જે પૂર્ણ થઈ નથી અને કોઈ તેને હૃદયથી અધૂરી પણ કહી શકે નહીં. તાજેતરમાં જ આવી જ એક લવ સ્ટોરી સોશિયલ મીડિયા પર એકદમ વાયરલ થઈ રહી છે, જેમાં એક 82 વર્ષીય વ્યક્તિને તેની ગર્લફ્રેન્ડ 50 વર્ષ પછી બોલાવે છે. આવી સ્થિતિમાં, તે વૃદ્ધ પ્રેમી કહે છે – રામજીની શપથ લાગે છે કે હું 21 વર્ષનો થઈ ગયો છું.

કોઈએ સાચું કહ્યું છે કે લાખો પ્રયત્નો છતાં વ્યક્તિ ક્યારેય પોતાનો પહેલો પ્રેમ ભૂલી શકતો નથી. આ દિવસોમાં, એક રાજસ્થાન  વર્ષીય રાજસ્થાન માણસની લવ સ્ટોરી, જેની પ્રથમ ગર્લફ્રેન્ડએ 50૦ વર્ષ પછી તેને ઑસ્ટ્રેલિયા બોલાવ્યો છે, તે ફરી એકવાર સોશ્યલ મીડિયા પર આ દર્શાવે છે.

આવી સ્થિતિમાં, લોકોની તે લાઇન પણ સાચી થઈ ગઈ કે પ્રેમની કોઈ ઉંમર હોતી નથી. પ્રેમ દરેક યુગમાં યુવાન છે. તો આજની વાર્તા આવા જ એક વ્યક્તિની છે જે 30 વર્ષની ઉંમરે પ્રેમમાં હતો, પરંતુ 50 વર્ષ પછી એક ગર્લફ્રેન્ડ બોલાવવામાં આવે છે. હા, આ એક 82 વર્ષના ગેટ કીપરની લવ સ્ટોરી છે. જેમણે તાજેતરમાં તેની એક લવ સ્ટોરી શેર કરી છે. આ વ્યક્તિ, જે રાજસ્થાનના થારના કુલધરાનો છે, તેણે પ્રેમની .ંડાઈ સમજાવી છે. ચાલો એમ કહીએ કે તેઓ કહે છે, હું મારિયા સાથે પહેલીવાર મળ્યો ત્યારે હું 30 વર્ષનો હતો. તે ઓસ્ટ્રેલિયાથી જેસલમેર આવી હતી. ડિઝર્ટ સફારી માટે. તે 5 દિવસની સફર પર હતી અને મેં તેને lંટ પર સવારી કરવાનું શીખવ્યું. આ વસ્તુ 1970 ની છે. આટલું જ નહીં, તે વધુમાં સમજાવે છે કે, “તે દિવસોમાં પ્રથમ દૃષ્ટિ પર પ્રેમ થતો હતો.”

સાથોસાથ, એવું પણ કહેવામાં આવે છે કે તે અમારા બંને તરફથી પ્રથમ નજરમાં પ્રેમ હતો. તેણે ઑસ્ટ્રેલિયાથી પરત ફરતા પહેલા મારા પ્રત્યેનો પ્રેમ વ્યક્ત કર્યો. કહ્યું હું તને પ્રેમ કરું છું તે કાંઈ બોલી શક્યો નહીં. પરંતુ, તેમણે તેમના ભરણ સમજી. ઓસ્ટ્રેલિયા જવા ત્યાં સુધી અમે સતત સંપર્કમાં હતા. થોડા દિવસો પછી તેણે ઑસ્ટ્રેલિયા બોલાવ્યું. ત્યાં જવું એ સસ્તુ અફેર નહોતું. આવી સ્થિતિમાં મેં મારા પરિવારને જાણ કર્યા વિના 30 હજાર રૂપિયાની લોન લીધી હતી. અમે ઑસ્ટ્રેલિયા ગયા અને ત્યાં 3 મહિના રોકાઈ ગયા.

દરવાજાને આગળ કહેવા દો કે, તે 3 મહિના અદ્ભુત હતા. તેણે મને અંગ્રેજી શીખવ્યું. મેં તેને ઘૂમર શીખવ્યો. આ પછી, તેણે લગ્ન કર્યા અને Australiaસ્ટ્રેલિયામાં સ્થાયી થવાનું કહ્યું. પરંતુ, અહીં વસ્તુઓ જટિલ થઈ ગઈ. હું ભારત છોડી શક્યો નહીં અને તે ભારતમાં રોકાવા તૈયાર નહોતી. ભારે હૃદયથી, તે બંને પોતપોતાના માર્ગે ચાલ્યા ગયા. ઘરે પાછા ફર્યા પછી, મેં કૌટુંબિક દબાણમાં લગ્ન કર્યા અને ગેટ કીપર તરીકે કામ કરવાનું શરૂ કર્યું, પરંતુ મરિના ગુમ રહી. તેણીએ લગ્ન કરી લીધા હોત? શું હું તેને ફરીથી મળી શકશે? પરંતુ, મારી પાસે તેને કંઈપણ લખવાની હિંમત નહોતી.

સમય જતા તેની યાદો ઝાંખી થઈ ગઈ. દીકરો મોટો થયો છે. પત્નીનું 2 વર્ષ પહેલા નિધન થયું હતું. હવે તે 82 વર્ષનો છે. પરંતુ, હવે જિંદગીએ તેને ફરી એકવાર આશ્ચર્યચકિત કર્યું છે. 1 મહિના પહેલા મરિનાએ તેને એક પત્ર લખ્યો હતો. કેમ છો મિત્ર?

66 Replies to “82 વર્ષનાને પહેલો પ્રેમ મળ્યો, એમ કહ્યું રામજીની શપથ! 21 વર્ષનો થઈ ગયો હોય આવું લાગે છે ….

  1. 568317 569127If your real friends know you as your nickname, use that nickname as your 1st name online. When you 1st friend someone, focus on producing a private comment that weaves connection. 191119

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *