News

રાહુલ ગાંધી અને સિંધિયાની મિત્રતા 31 વર્ષની હતી. તેઓ એક સમયે કોલેજમાં સાથે ભણતા હતા …

જ્યારે રાહુલ અને સિંધિયા વચ્ચે 31 વર્ષ જૂની મિત્રતા તૂટી ત્યારે રાહુલે આ વાત કહી હતી. સિંધિયાએ પણ યોગ્ય જવાબ આપ્યો …

જ્યોતિરાદિત્ય સિંધિયા કોંગ્રેસના મોહના 18 વર્ષ બાદ લગભગ દો half વર્ષ પહેલા ભાજપમાં જોડાયા હતા. જણાવી દઈએ કે સિંધિયા, જેઓ ગ્વાલિયર રાજવી પરિવારના છે, આજે નરેન્દ્ર મોદી સરકારમાં ઉડ્ડયન મંત્રાલયનું પદ સંભાળી રહ્યા છે, પરંતુ એક સમય એવો હતો. જ્યારે તેણી રાહુલ ગાંધી સાથે સારી રીતે મળતી હતી. આ બંનેની  મિત્રતા અંગે ઘણી ચર્ચા થઈ હતી. જો તમને યાદ હોય તો, એક વખત રાહુલ ગાંધીએ છેલ્લા વર્ષોમાં સંસદમાં પોતાની આંખો ગોળી મારી હતી. જેની ખૂબ ચર્ચા થઈ હતી.

તો તે સમય દરમિયાન, અમે તમને જણાવી દઈએ કે રાહુલ ગાંધીએ ઘરમાં જ્યોતિરાદિત્યને જોઈને આંખો મીંચી હતી. હા, સંસદ ભવન હોય કે અન્ય કોઈ સ્થળ, બંને નેતાઓ ઘણીવાર એકબીજા સાથે જુગલબંધી કરતા જોવા મળ્યા હતા.

મહેરબાની કરીને જણાવો કે જ્યોતિરાદિત્ય સિંધિયાની રાહુલ ગાંધી સાથેની નિકટતા ઘણા પ્રસંગો પર સ્પષ્ટ દેખાતી હતી. 2014 ની ચૂંટણીમાં કોંગ્રેસની કારમી હાર બાદ પણ બંને નેતાઓ ઘણી વખત સાથે જોવા મળ્યા હતા. કોંગ્રેસ છોડીને, સિંધિયા, જે ભાજપના કમળને ખવડાવવામાં રોકાયેલા હતા, એક સમયે ગાંધી પરિવારના સૌથી નજીકના વ્યક્તિ માનવામાં આવતા હતા.

રાહુલ ગાંધી સાથેની તેમની મિત્રતા એવી હતી કે બંને ઘણીવાર એક જ સરંજામમાં જોવા મળતા હતા. પરંતુ કમલનાથ સાથે તેમની રાજકીય ઉથલપાથલ ઘણી વખત જોવા મળી હતી. પાર્ટીમાં ઘણી વખત એવી ચર્ચા પણ થઈ હતી કે જ્યોતિરાદિત્ય સિંધિયા ઈચ્છે છે કે તેમને સાંસદ બનાવીને રાજ્યસભામાં મોકલવામાં આવે, પરંતુ દિગ્વિજય સિંહ તેમના નામે તૈયાર ન હતા. ત્યારથી, સિંધિયાએ કોંગ્રેસ સાથે રાહુલ ગાંધીથી અંતર રાખવાનું શરૂ કર્યું.

આ પછી, તે ઘણા મુદ્દાઓ પર મધ્યપ્રદેશમાં સતત પોતાની જ પાર્ટી પર હુમલો કરતો હતો. તેમણે એક વખત એક રેલીને સંબોધતા કહ્યું હતું કે, જો કોંગ્રેસ 2018 ના મેનિફેસ્ટો, ખેડૂત લોન માફી અને અન્ય વચનોમાં કોંગ્રેસે આપેલા વચનો પૂરા નહીં કરે તો તે તેની વિરુદ્ધ રસ્તા પર ઉતરશે. કોંગ્રેસ હાઈકમાન્ડ દ્વારા તેમની માંગણીઓની સતત અવગણના કરવામાં આવી રહી છે. ત્યારથી તેમણે કોંગ્રેસ છોડવાનું મન બનાવી લીધું હતું.

જાણીતા છે કે રાહુલ ગાંધીએ જ્યોતિરાદિત્ય સિંધિયાના ભાજપમાં જોડાવા અંગે કહ્યું હતું કે, “જ્યોતિરાદિત્ય સિંધિયા એકમાત્ર નેતા હતા જે ગમે ત્યારે મારા ઘરે આવી શકે છે.” તેમણે સિંધિયા વિશે એમ પણ કહ્યું હતું કે તેઓ પોતાની વિચારધારા ભૂલી ગયા છે, સાથે સાથે તેમના ભવિષ્ય વિશે પણ ડરે છે. તે જ સમયે, રાહુલે કહ્યું હતું કે જ્યોતિરાદિત્ય સિંધિયાને ભાજપમાં સન્માન નહીં મળે. બીજી બાજુ, જ્યોતિરાદિત્ય સિંધિયાએ ભાજપમાં જોડાયા બાદ કહ્યું કે, “આજે હું સંપૂર્ણ વિશ્વાસ સાથે કહી શકું છું કે તે સંસ્થા દ્વારા જાહેર સેવાનું લક્ષ્ય પૂર્ણ થઈ શક્યું નથી.”

એટલું જ નહીં, થોડા દિવસો પહેલા પણ જ્યોતિરાદિત્ય સિંધિયાએ રાહુલ ગાંધીને જવાબ આપતા કહ્યું હતું કે રાહુલ ગાંધીને હવે મારા વિશે જેટલી ચિંતા છે, તે સમયે તે ત્યાં હોત. તે સમય દરમિયાન હું કોંગ્રેસમાં હતો. તો આજે વાત જુદી હોત. તે જ સમયે, અમે તમને બધાને માહિતી માટે જણાવી દઈએ કે જ્યોતિરાદિત્ય સિંધિયા અને રાહુલ ગાંધીએ વર્ષ 1989 માં સેન્ટ સ્ટીફન્સ કોલેજમાં એકસાથે પ્રવેશ મેળવ્યો હતો, પરંતુ આજે તે બંનેના રસ્તા અલગ થઈ ગયા છે.

451 Replies to “રાહુલ ગાંધી અને સિંધિયાની મિત્રતા 31 વર્ષની હતી. તેઓ એક સમયે કોલેજમાં સાથે ભણતા હતા …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *