News

તેના પતિથી દુખી રીના રોયે તેની માતાને પૂછ્યું કે લગ્નનો અર્થ શું છે, પછી તે આખી જિંદગી એકલી રહી.

અભિનેતામાંથી રાજકારણી બનેલા શત્રુઘ્ન સિન્હા પાસે ભાગ્યે જ કોઈ વ્યક્તિ હોય છે. કોણ નથી જાણતું. જ્યારે તે સ્ક્રીન પર હીરો બન્યો ત્યારે તેણે દુશ્મનોને ‘શાંત’ કરી દીધા. જો તેણે ખલનાયકની ભૂમિકા ભજવી તો તેણે હીરો કરતા વધારે લૂંટ કરી. શત્રુઘ્ન સિંહાએ બોલિવૂડમાં સંવાદ બોલવાની નવી રીતની શોધ કરી હતી.તેના મુખમાંથી ઉચ્ચારવામાં આવતો દરેક સંવાદ પોતાની રીતે શક્તિશાળી લાગતો હતો. 1969 માં ફિલ્મ સાજનથી કારકિર્દીની શરૂઆત કરનાર અભિનેતા શત્રુઘ્ન સિંહાએ ‘કાલીચરણ’, ‘વિશ્વનાથ’, ‘દોસ્તાના’, ‘શાન’, ‘ક્રાંતિ’, ‘નસીબ’ અને ‘કાલા પથ્થર’ જેવી ફિલ્મોમાં કામ કર્યું હતું.

અત્રે ઉલ્લેખનીય છે કે શત્રુઘ્ન સિન્હા માત્ર તેની એક્ટિંગને કારણે યાદ નથી, પરંતુ અન્ય એક કારણને કારણે તેનું નામ ઘણા સમાચારોમાં હિટ થયું, અને તે કારણ હતું રીના રોય. હા, રીના રોય અને શત્રુઘ્ન સિન્હાના અફેરની ચર્ચા એક સમયે બોલિવૂડમાં એકદમ સામાન્ય હતી, પરંતુ જ્યારે શત્રુઘ્ન સિંહાએ પૂનમ સાથે લગ્ન કર્યા. પછી રીનાએ પણ લગ્ન કરી લીધા. ચાલો આજે જાણીએ રીના રોય સાથે સંબંધિત વાર્તા…

તમને જણાવી દઈએ કે રીના રોય 80 ના દાયકાની સુપરહિટ અભિનેત્રી હતી. આ તે સમય હતો જ્યારે રીના રોયની કારકિર્દી ચરમસીમા પર હતી અને તે ઇન્ડસ્ટ્રીની ટોપ પેઇડ અભિનેત્રીઓમાંની એક હતી. જો કે, તેની કારકિર્દીની ટોચ પર, તેણે લગ્ન કરવાનું નક્કી કર્યું હતું. રીના રોયે પાકિસ્તાનના ભૂતપૂર્વ ક્રિકેટર મોહસીન ખાન સાથે લગ્ન કર્યા. આ પહેલા તે શત્રુઘ્ન સિન્હા સાથે 7 વર્ષથી રિલેશનશિપમાં હતી.

જ્યારે રીના રોયે શત્રુઘ્ન સિન્હા સાથે સંબંધ તોડી નાખ્યો ત્યારે તેણે મોહસીન ખાન સાથે લગ્ન કરવાનું મન બનાવી લીધું. લગ્ન કર્યા પછી, રીના મોહસીન સાથે લંડન ગઈ અને ત્યાં સ્થાયી થઈ. તમને જણાવી દઈએ કે રીનાએ પાકિસ્તાનના કરાચીમાં મોહસીન સાથે ધામધૂમથી લગ્ન કર્યા. એવું કહેવાય છે કે આ લગ્ન વિશે કોઈએ સાંભળ્યું ન હતું. મોહસીન સાથે લગ્નની સાથે રીનાએ બોલિવૂડ અને ગ્લેમરની દુનિયાથી પણ અંતર બનાવી લીધું હતું.


પરંતુ રીના રોયના આ લગ્ન લાંબા સમય સુધી ટકી શક્યા નહીં. અહેવાલો અનુસાર, મોહસીન બ્રિટિશ નાગરિકત્વ મેળવ્યા બાદ ઈંગ્લેન્ડમાં રહેવા માંગતો હતો. પરંતુ રીના રોયને ત્યાં સ્થાયી થવા માટે વલણ નહોતું. એવા અહેવાલો પણ હતા કે તે મોહસીનના જીવનમાં પણ પોતાને ફિટ કરી શકતી નથી. તેમ છતાં તે મોહસીનના કહેવા મુજબ પોતાની જાતને moldાળવા માટે શ્રેષ્ઠ પ્રયાસ કરી રહી હતી.

તે જ સમયે, રીના અને મોહસીન પાકિસ્તાનને ઉપર અને નીચે ક્યારેક ઈંગ્લેન્ડ રાખતા હતા. પરંતુ આ દરમિયાન, રીના રોયને ખ્યાલ આવવા લાગ્યો કે મોહસીન અને રીના બંને ખૂબ જ અલગ વ્યક્તિત્વ ધરાવતા લોકો છે. આ વિચાર રીનાના દિલમાં હતો. આવી સ્થિતિમાં, એક દિવસ તેણીએ તેની માતાને ફોન કર્યો અને જીવન સાથે જોડાયેલા કેટલાક મહત્વપૂર્ણ પ્રશ્નોના જવાબો પૂછવા લાગ્યા.

તમને જણાવી દઈએ કે રીનાએ તેની માતાને પણ પૂછ્યું કે લગ્નનો અર્થ શું છે? બ્રાઈડલ બોક્સના રિપોર્ટ અનુસાર રીનાએ પોતે એક ઈન્ટરવ્યુમાં કહ્યું હતું કે, એક સમય એવો આવ્યો જ્યારે મેં મારી માતાને લંડનથી ફોન કરીને પૂછ્યું કે લગ્નનો અર્થ શું છે? તો તેણે જવાબમાં કહ્યું – તેને રમો… લગ્ન એટલે રમવું. હું મારી માતાને સાંભળતો રહ્યો, પણ હું વિચારતો હતો કે મારે પાછું આવવું જોઈએ. ”

છેવટે, લગ્ન માટે, રીનાએ તેની બોલીવુડ કારકિર્દી દાવ પર લગાવી હતી. તેણી પણ તૂટી પડી. તે જ સમયે, રીનાને છૂટાછેડા આપ્યા પછી મોહસીને કરેલું બીજું લગ્ન કામ ન આવ્યું અને પછી તેણે ત્રીજી વાર લગ્ન કર્યા. જ્યારે મોહસીને ત્રીજી વાર લગ્ન કર્યા હતા, ત્યારે રીના રોયે તેના પર પોતાની પ્રતિક્રિયા આપી હતી. તેણે કહ્યું હતું કે મોહસીન માટે તેના હૃદયમાં કોઈ ગંદકી નથી.

એટલું જ નહીં, તેણે એક ઇન્ટરવ્યૂમાં કહ્યું હતું કે, “મોહસીન વિશે મારા મનમાં કશું ખોટું નથી. તે એક સારો માણસ છે. તેણે મારા પછી બે લગ્ન કર્યા. તેની ત્રીજી પત્ની તેની સારી સંભાળ રાખે છે. તે રોજ સનમ સાથે વાત કરે છે અને સનમ તેની સાથે પણ વાત કરે છે. ”

તમને જણાવી દઈએ કે, મોહસીન સાથે લગ્ન કર્યા બાદ રીના રોયને એક પુત્રી હતી, જેનું નામ મોહસીને જન્નત રાખ્યું હતું. પુત્રીના જન્મ બાદ બંને વચ્ચે અણબનાવ શરૂ થયો અને મોહસીને રીનાને છૂટાછેડા આપી દીધા. મોહસીને જન્નતની કસ્ટડી પોતાની પાસે રાખી હતી.

રીના ઇચ્છતી હતી કે દીકરી તેની સાથે રહે પરંતુ મોહસીનના ઇનકાર બાદ તેણે કાનૂની માર્ગ અપનાવ્યો અને શત્રુઘ્ન સિંહાની મદદથી રીનાએ તેની પુત્રીને પાછી મેળવી અને બાદમાં પુત્રીનું નામ બદલીને જન્નતથી સનમ કરી દીધું.

4 Replies to “તેના પતિથી દુખી રીના રોયે તેની માતાને પૂછ્યું કે લગ્નનો અર્થ શું છે, પછી તે આખી જિંદગી એકલી રહી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *