Cricket

સારા સમાચાર: પાકિસ્તાનનો ઈંગ્લેન્ડ પ્રવાસ રદ થવાથી IPL ને ફાયદો, જાણો શું છે સમગ્ર મામલો…

ઇંગ્લેન્ડનો પાકિસ્તાન પ્રવાસ રદ થવાથી આઇપીએલમાં ફ્રેન્ચાઇઝીઓને ફાયદો થાય છે. પ્લેઓફ અને ફાઇનલ મેચ માટે અંગ્રેજી ખેલાડીઓ હાજર રહેશે.

ન્યૂઝીલેન્ડ બાદ ઈંગ્લેન્ડની ટીમે પણ તેનો પાકિસ્તાન પ્રવાસ રદ કર્યો છે. ન્યૂઝીલેન્ડ બોર્ડ અને ઇસીબીના આ નિર્ણયથી પાકિસ્તાન ક્રિકેટને મોટો ફટકો પડ્યો છે. જોકે, આઈપીએલ 2021 ની દ્રષ્ટિએ પણ આ એક સારા સમાચાર છે.

હકીકતમાં, ઇંગ્લેન્ડની ટીમે ટી 20 વર્લ્ડ કપ પહેલા 13 અને 14 ઓક્ટોબરે પાકિસ્તાનમાં બે વોર્મ-અપ મેચ રમવાની હતી, અને આ દરમિયાન આઇપીએલમાં 10 ઓક્ટોબરથી પ્લે-ઓફ મેચ શરૂ થશે અને અંતિમ મેચ થશે. 15 ઓક્ટોબરે રમાઈ હતી. આ કારણે, IPL માં ભાગ લઈ રહેલા KKR ના કેપ્ટન ઈઓન મોર્ગન સહિત ઈંગ્લેન્ડના ખેલાડીઓએ લીગમાંથી ખસી જવું પડશે. પરંતુ હવે જ્યારે પ્રવાસ રદ કરવામાં આવ્યો છે, ત્યારે ઇંગ્લેન્ડના તમામ ખેલાડીઓ તેમની ફ્રેન્ચાઇઝી સાથે હાજર રહેશે.

ઉલ્લેખનીય છે કે, ઇંગ્લેન્ડ ક્રિકેટ બોર્ડે (ઇસીબી) તેના ખેલાડીઓને આ શરતે આઇપીએલમાં જોડાવાની મંજૂરી આપી છે કે તેઓ પાકિસ્તાન શ્રેણી માટે રાષ્ટ્રીય શિબિરમાં જોડાય. પરંતુ હવે પ્રવાસ રદ કરવામાં આવ્યો છે અને આવી સ્થિતિમાં ઇઓન મોર્ગન, મોઇન અલી, સેમ કુરન, આદિલ રશીદ, સેમ બિલિંગ્સ સહિત તમામ ખેલાડીઓ આઇપીએલમાં હાજર રહેશે.

 

One Reply to “સારા સમાચાર: પાકિસ્તાનનો ઈંગ્લેન્ડ પ્રવાસ રદ થવાથી IPL ને ફાયદો, જાણો શું છે સમગ્ર મામલો…

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *