Bollywood

અનુપમ ખેર લગ્નના 36 વર્ષ પછી પણ પોતાના બાળકોનું સુખ માણી શક્યા નહોતા,કહી આ ભાવુક વાત

‘તમારું બાળક તમારું પોતાનું છે.’ આ વાત તમે ઘણી વાર સાંભળી હશે. આપણે કોઈ બીજાનું બાળક દત્તક લઈએ પણ આપણા મનમાં ક્યાંક ને ક્યાંક આપણું પોતાનું બાળક ન હોવાનું દુઃખ છે. જોકે, કમનસીબે, ઘણા યુગલોને માતા-પિતા બનવાનું સુખ મળતું નથી. બોલિવૂડના દિગ્ગજ અભિનેતા અનુપમ ખેર પણ તેમાંથી એક છે.

જીવનની તમામ ખુશીઓ મળી, પણ સંતાન નથી

અનુપમે 1984માં ફિલ્મ ‘સારંશ’થી ડેબ્યૂ કર્યું હતું. તે પછી તે 500 થી વધુ ફિલ્મોમાં જોવા મળ્યો. તેમને ભારત સરકાર દ્વારા 2004માં પદ્મશ્રી અને 2006માં પદ્મ ભૂષણથી પણ નવાજવામાં આવ્યા છે. અનુપને તેના જીવનમાં માન, પ્રસિદ્ધિ અને પૈસા બધું જ પ્રાપ્ત કર્યું, પરંતુ તે ક્યારેય તેના વાસ્તવિક બાળકની ખુશી મેળવી શક્યો નહીં.

પોતાનું કોઈ સંતાન ન હોવાનો અભાવ હજુ પણ અનુપમને સતાવે છે. તેણે 2013માં આપેલા એક ઈન્ટરવ્યુમાં પણ આ વાતનો ખુલાસો કર્યો હતો. તેણે કહ્યું હતું કે, “સિકંદર (કિરોન ખેર અને તેના પહેલા પતિ ગૌરામ બૈરીનો પુત્ર) જ્યારે હું ચાર વર્ષનો હતો ત્યારે મારી પાસે આવ્યો હતો. તે મને ઘણો પ્રેમ અને સન્માન આપે છે. મારા પિતાએ મારી સાથે જે રીતે વર્તન કર્યું, તે જ રીતે સિકંદર પ્રત્યે મારું વલણ છે. જો કે તે કહેવું ખોટું હશે કે હું હજી પણ મારા પોતાના બાળકને ચૂકતો નથી. હું આ ચૂકી ગયો. પરંતુ હવે હું તેના વિશે કંઈ કરી શકતો નથી.”

તબીબી સહાય પછી પણ બાળકનો જન્મ થયો નથી

એવું નહોતું કે અનુપમ અને કિરણે પોતાનું બાળક હોય તે માટે કોઈ પ્રયત્નો કર્યા ન હતા. તેણે તબીબી સહાય પણ લીધી, પરંતુ કોઈ ફાયદો થયો નહીં. કિરણ બાળકને ગર્ભ ધારણ કરી શકી ન હતી. આ વાતનો ખુલાસો કિરોન ખેરે 2013માં એક ઈન્ટરવ્યુમાં કર્યો હતો. તેણે કહ્યું કે “એલેક્ઝાંડરનો એક ભાઈ હતો

પ્રથમ લગ્ન

અહીં તેણે બિઝનેસમેન ગૌતમ બેરી સાથે લગ્ન કર્યા. આ લગ્નના એક વર્ષ પછી એટલે કે 1981માં તેણે પુત્ર સિકંદરને જન્મ આપ્યો. લગ્નના લગભગ ચાર વર્ષ પછી કિરણને સમજાયું કે તેમનું લગ્નજીવન બરાબર નથી ચાલી રહ્યું. બીજી તરફ અનુપમે 1979માં મધુમાલતી નામની યુવતી સાથે લગ્ન કર્યા હતા. તે આ લગ્નથી ખુશ નહોતો, પરંતુ પરિવારના દબાણને કારણે તેણે આ લગ્ન કર્યા હતા.

બીજા લગ્ન

તેમના પ્રથમ લગ્નના થોડા વર્ષો પછી, કિરણ અને અનુપમ નાદિરા બબ્બરના નાટકમાં હાજરી આપવા કોલકાતા ગયા હતા. જ્યારે તેઓ અહીં ફરી મળ્યા, ત્યારે બંને પ્રેમમાં પડ્યા. અનુપમે કિરણને લગ્ન માટે પ્રપોઝ પણ કર્યું હતું. આ પછી, બંનેએ પોતપોતાના ભાગીદારોને છૂટાછેડા આપી દીધા અને 1985 માં લગ્ન કર્યા. લગ્ન પછી અનુપમે કિરણ ખેરના પહેલા પતિના પુત્ર સિકંદરને ન માત્ર દત્તક લીધો, પરંતુ તેને તેની અટક પણ આપી.

મિલકત

2014માં અનુપમ ખેરની પત્ની કિરણ ખેર ચંદીગઢથી બીજેપીની ટિકિટ પર સાંસદ બની હતી. પછી તેણે એફિડેવિટ રજૂ કર્યું જેમાં તેની અને અનુપમની કુલ સંપત્તિ 33.5 કરોડ રૂપિયા હોવાનું જાહેર કરવામાં આવ્યું હતું. આ એફિડેવિટ મુજબ અનુપમ ખેર પાસે 42.6 લાખ રૂપિયાની BMW કાર છે. આ માટે તેણે ઈન્ડિયા ફાયનાન્સિયલ સર્વિસ પ્રાઈવેટ લિમિટેડ પાસેથી 17.64 લાખ રૂપિયાની લોન લીધી હતી.

One Reply to “અનુપમ ખેર લગ્નના 36 વર્ષ પછી પણ પોતાના બાળકોનું સુખ માણી શક્યા નહોતા,કહી આ ભાવુક વાત

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *