Rashifal

નવા વર્ષમાં રોશની કરવા માટે ઘરના દરવાજાને કરવા પડશે તેજ, ​​જાણો અન્ય કયા ઉપાયો

નવું વર્ષ શરૂ થવામાં હવે થોડો સમય બાકી છે. હવે આપણે બધા તેને આવકારવાની રાહ જોઈ રહ્યા છીએ. નવા ઉત્સાહ અને સકારાત્મકતા સાથે નવું વર્ષ દરેકમાં નવી આશાઓ જગાડે છે.

ચાલુ વર્ષમાં રોગચાળાના મોટા ડંખથી લોકો દયનીય બન્યા છે. તેમને જે મુસીબતોનો સામનો કરવો પડ્યો હતો તે પછી બધા લોકો એક અજાણ્યા ભયથી સભાન છે. નવું વર્ષ આરોગ્ય, સુખ અને સમૃદ્ધિ લઈને આવે તેવી સૌની પ્રાર્થના છે. આ માટે આજે અમે તમને કેટલીક વાસ્તુ ટિપ્સ જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જેથી નવું વર્ષ શુભ રહે. એવી કઈ વસ્તુઓ છે જે ઘરમાં નકારાત્મકતા ફેલાવે છે, જેને દૂર કરવાથી થશે શુભતાનો સંચાર. ચાલો જાણીએ. ,

નવા વર્ષની શરૂઆત ઘરમાં સ્વસ્તિકનું ચિત્ર લગાવવાથી શુભ ફળ મળે છે. ઘરના દરવાજે સ્વસ્તિક લગાવવાથી બહારથી આવતી નીચ શક્તિઓ ઘરમાં પ્રવેશી શકતી નથી. જ્યારે પણ તમે ઘરની બહાર આવો ત્યારે માથા પર સ્વસ્તિકનો સ્પર્શ કરવો જોઈએ.

કાચબા આ વર્ષે ઘરમાં શુભતાનું સૂચક રહેશે. ધ્યાનમાં રાખવા જેવી વાત એ છે કે આ કાચબો ધાતુનો હોવો જોઈએ. માટી કે કાચ વગેરેનો બનેલો શોપીસ કાચબો ન લાવવો. ધાતુનો બનેલો કાચબો લાવીને ઘરની ઉત્તર દિશામાં રાખવો સારું રહેશે. આમ કરવાથી ઘરમાં સુખ-સમૃદ્ધિમાં સતત વધારો થશે.

નવા વર્ષને આવકારવા માટે ઘરના મુખ્ય દરવાજાને રોશની કરો. જો દરવાજો તૂટી ગયો હોય અથવા દરવાજો અવાજ કરી રહ્યો હોય, તો તેને ઠીક કરો. ઘરનો મુખ્ય દરવાજો એકમાત્ર એવી જગ્યા છે જ્યાંથી સુખ અને દુ:ખ ઘરમાં પ્રવેશ કરે છે, તેથી ઘરમાં દુ:ખ અને નકારાત્મકતાના પ્રવેશને રોકવા માટે દરવાજાની સ્વચ્છતા હોવી ખૂબ જ જરૂરી છે. એ પણ જોવું કે દરવાજામાં કર્કશ અવાજ ન આવે, જો તે આવી રહ્યો હોય તો તેને સુધારી લો, આમ કરવાથી ઘરમાં સમૃદ્ધિનો પ્રવેશ થશે અને ધનની દેવી દેવી લક્ષ્મીનો વાસ થશે.

ઘરમાં કોઈ તૂટેલી વસ્તુ હોય, પછી તે તૂટેલા કાચ હોય કે કોઈ પણ વસ્તુ, તૂટેલી પલંગ હોય કે અલમારી. જો એવું હોય તો નવા વર્ષમાં આ વસ્તુઓને તમારા ઘરમાંથી કાઢી નાખો, કારણ કે ઘરમાં રાખવામાં આવેલી કોઈપણ તૂટેલી વસ્તુ ઘરમાં અશુભ રૂપમાં હોય છે. જેના કારણે આપણી બુદ્ધિ, પ્રવૃત્તિઓ, માનસિક સ્થિતિ અને વાતચીતની રીત પર તેની ખરાબ અસર પડે છે. જે ખૂબ જ કષ્ટદાયક છે, જો તમે ઈચ્છો છો કે આવનારું વર્ષ ખુશીઓ લઈને આવે તો આ ઉપાય અવશ્ય કરો.

મોરનાં પીંછા એ શુભતાનું સૂચક છે, તેથી નવા વર્ષમાં ઘરને સજાવવા માટે મોરનાં પીંછા લાવો. તેને ઘરમાં રાખવાથી માર્ગમાં આવતા અવરોધો દૂર થાય છે અને ભાગ્યના તાળા ખુલે છે. વિદ્યાર્થીઓ માટે ઘરમાં રાખવામાં આવેલ મોર પીંછ એકાગ્રતા વધારે છે અને સફળતા પણ અપાવે છે.

ઘરની બધી લાઈટો ચેક કરો કે કોઈ લાઈટ બગડી નથી. નવું વર્ષ આવે ત્યારે ઘરને રોશનીથી ઝળહળવું જોઈએ. પ્રકાશ આશા અને ઉર્જાનું પ્રતિક છે અને અંધકાર નકારાત્મકતાનું પ્રતિક છે, તેથી ઘરમાં પ્રકાશ બગાડવો જોઈએ નહીં.

નવા વર્ષના પહેલા દિવસની એક રાત પહેલા ઘરના દરવાજા પર પાણીથી ભરેલું વાસણ રાખો અને તેને થાળી વગેરેથી ઢાંકી દો. નવા વર્ષની પહેલી સવારે જ્યારે તમે ઘરની બહાર નીકળો ત્યારે તે ભરેલું વાસણ ખોલો અને તેને જોઈને જ બહાર નીકળો. આનાથી, તમને વર્ષ દરમિયાન આજીવિકા અને પૈસા મેળવવામાં સમસ્યાનો સામનો કરવો નહીં પડે.

35 Replies to “નવા વર્ષમાં રોશની કરવા માટે ઘરના દરવાજાને કરવા પડશે તેજ, ​​જાણો અન્ય કયા ઉપાયો

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *